Warehouse Scheme Maharashtra: शिंदे सरकारची मोठी घोषणा…! या शेतकऱ्यांना गोदाम मोफत मिळणार, लगेच पहा शासन निर्णय

Warehouse Scheme Maharashtra: नमस्कार शेतकरी बांधवांनो, शासनाने गाव तिथे गोडाऊन नावाची एक नवीन योजना सुरु केली आहे, या योजनेअंतर्गत प्रत्येक गावा-गावात गोदामे बनवली जातील, सध्या शेतकऱ्यांकडे आपला माल ठेवण्यासाठी गोदामांची कमतरता आहे. या टंचाईमुळे शेतकऱ्यांना त्यांच्या शेतमालाला चांगला भाव मिळत नसल्यामुळे शेतकऱ्यांचे मोठे नुकसान होत असल्याचे आता सरकारच्या लक्षात आले आहे.

 

या योजनेचा शासन निर्णय पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

आणि म्हणून आता तुम्ही शेतकऱ्यांचा सर्व माल, मग तो भाजीपाला असो, धान्य असो किंवा इतर प्रकारचा शेतीमाल, जो शेतातून कष्टाने पिकवला जातो, सरकारी गोदामात ठेवू शकता. यासाठी शासनाने गावात गोदाम योजना सुरू केली आहे. व या योजनेबाबत शासन निर्णय जाहीर करण्यात आला आहे. खालील लिंकवर क्लिक करून तुम्ही सरकारचा निर्णय पाहू शकता.

राज्यातील शेतकऱ्यांना कृषी प्रक्रिया आणि कृषी उपकरणे हाताळण्यासाठी मदत करणे, ग्रामीण भागात सर्व संबंधित असेंब्ली साठवून क्षमता निर्माण करणे, कृषी प्रक्रियेचे विपणन सुधारणे, त्यांच्या गुणवत्तेला चालना देणे, शेतीला वित्तपुरवठा आणि वितरण पत सुविधा उपलब्ध करून देणे. अनावश्यक खराबी टाळण्यासाठी उत्पादन गोदामांमध्ये ठेवता येते.Warehouse Scheme Maharashtra

 

या योजनेचा शासन निर्णय पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

अशाप्रकारे लहान शेतकऱ्यांसाठी कृषी उत्पादनाच्या दृष्टीने पायाभूत सुविधा निर्माण करणे. खाजगी आणि सहकारी क्षेत्रांना भारतात कृषी गोदामे बांधण्यासाठी गुंतवणूक करण्यास प्रोत्साहित करून कृषी गुंतवणूक प्रक्रियेचे पुनरुज्जीवन करणे जेणेकरून त्यांना शेतीमाल साठवणुकीसाठी सहज उपलब्ध होऊ शकेल. कृषी आणि ग्रामीण विकासासाठी राष्ट्रीय बँक अर्थातच, नाबार्डच्या ग्रामीण भांडार योजनेत नमूद केलेली उद्दिष्टे, निकष, मार्गदर्शक तत्त्वे आणि अनुदाने याबाबत प्राथमिक स्तरावर विचारांची देवाणघेवाण होते. त्यानुसार गावातील गोदावरी योजनेसाठी अभ्यास समिती स्थापन करण्यात आली आहे.

राज्यातील शेतकऱ्यांच्या शेतमालाच्या सुरक्षित साठवणुकीसाठी, मालाची नासाडी टाळण्यासाठी आणि शेतमालाची नासाडी टाळण्यासाठी गावागावात गोदामे असणे अत्यंत गरजेचे आहे, त्यामुळे गोदावरी योजनेचा प्रस्ताव सध्या शासनासमोर आहे. आणि ही योजना सुरू करण्यासाठी शासनाने प्रस्ताव मंजूर करून एक अभ्यास समिती स्थापन केली असून त्यांचा अभ्यास करणे हे या अभ्यास समितीचे काम आहे. प्रत्येक गावात गोडाऊन योजना कशी राबवता येईल आणि अभ्यास करून अहवाल सादर करायचा असेल तर या अहवालानुसार कोणत्या गावात किती गोदामे करायची हे ठरवले जाईल.

 

या योजनेचा शासन निर्णय पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

प्रत्येक गावात गोदाम असल्यास शेतकऱ्यांना ज्वारी, बाजरी, गहू, तांदूळ, कापूससारखी नगदी पिके आणि सोयाबीनसारखी नगदी पिके साठवणे शक्य होईल. योग्य भाव मिळाल्यानंतर अशा पिकांची साठवणूक करून योग्य बाजारपेठेत चांगल्या किमतीत विक्री करता येईल आणि शेतकऱ्यांना नुकसानीपासून वाचवता येईल, अशी सरकारची अपेक्षा आहे. म्हणूनच या योजनेबाबत आम्हाला मिळालेली सर्व माहिती आम्ही येथे दिली आहे. आणि याबाबतचा अधिकृत निर्णयही सरकारने घेतला आहे. यामध्ये त्यांनी एक अभ्यास समिती नेमली आहे, त्यामुळे त्या अभ्यास समितीत कोण आहे, हे शासन निर्णयात तुम्हाला दिसेल आणि हा शासनाचा पुढील निर्णय आहे. आल्यास आम्ही ही वेबसाइट लगेच अपलोड करू, तुम्ही खालील लिंकवर क्लिक करून अधिकृत सरकारी निर्णय पाहू शकता.Warehouse Scheme Maharashtra

Leave a Comment

error: Content is protected !!