Electricity bill waived: मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांचा मोठा निर्णय, या सर्व नागरिकांचे वीज बिल माफ होणार..!! पहा शासन निर्णय

Electricity bill waived: नमस्कार मित्रांनो, दुष्काळाच्या परिस्थितीत सर्वसामान्यांना वीजबिल किंवा अन्य खर्च भरणे अत्यंत अवघड झाले आहे, अशा परिस्थितीत शासनाने वीज बिल माफ करण्याचा निर्णय घेतला आहे, जो अत्यंत आनंददायी आहे.

 

शासन निर्णय PDF पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

या योजनेसाठी पात्र असणाऱ्यांना वीज बिल माफी देण्यात येणार आहे, या वीज बिल माफीसाठी अनुदान वाटप करण्याचा निर्णयही शासनाने घेतला आहे, शासन निर्णयात सविस्तर माहिती आपणास पाहता येईल, शासन निर्णय खाली दिलेला आहे.

महाराष्ट्र शासनाने अनेक पावले उचलली आहेत, आम्ही आहोत. राज्यातील कर्मचाऱ्यांच्या हिताचे शेकडो निर्णय पाहून आता सरकारने शेतकऱ्यांच्या हिताचा मोठा निर्णय घेतला आहे.Electricity bill waived

 

 

शासन निर्णय PDF पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

अनुदानही वितरित केले जाते

शेतकऱ्यांच्या वैयक्तिक आणि कृषी पंपांच्या वीज बिलावर 100 टक्के माफी देण्याचा निर्णयही सरकारने घेतला असून, त्यासाठी महाराष्ट्र राज्य सरकारने महावितरणला भरघोस अनुदान देण्यासही मान्यता दिली आहे.

राज्यातील कृषी पंप धारकांना दरवर्षी सवलतीच्या दरात वीज पुरवठा केला जातो आणि त्याची भरपाई करण्यासाठी महावितरण कंपनीला आर्थिक सहाय्य दिले जाते.आदिवासी विकास विभागामार्फत सन 2022 साठी महावितरण कंपनीला आर्थिक सहाय्य दिले जाते. 23-आदिवासी विकास विभाग अनुसूचित जमातीच्या आदिवासी घटक कार्यक्रमांतर्गत, कृषी पंपधारकांच्या वैयक्तिक लाभार्थ्यांना वीज दरात सूट देण्यासाठी रु. 200.00 कोटींची तरतूद केली आहे.Electricity bill waived

 

 

शासन निर्णय PDF पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

Leave a Comment

error: Content is protected !!