Gram Panchayat Yojana: नवीन विहीर व गोठा योजनेचा अर्ज ग्रामपंचायतीने मान्य न केल्यास अशी करा तक्रार, विहीर 4 लाख, गोठ्याला 77 हजार अनुदान मिळणार

Gram Panchayat Yojana: नमस्कार मित्रांनो, ग्रामपंचायतीमध्ये मनरेगा अंतर्गत विविध प्रकारच्या शासकीय योजना राबविण्यात येत आहेत. या मनरेगा अंतर्गत राबविण्यात येणाऱ्या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी ग्रामपंचायतीमध्ये अर्ज करावा लागतो. मात्र अनेकवेळा ग्रामपंचायतीमध्ये विविध योजना राबविण्यात आल्याने अडचणी निर्माण होतात.

ग्रामपंचायतीकडून योजनेचे अर्ज न स्वीकारणे आणि ग्रामपंचायतीकडून योजनेची अत्यल्प माहिती, योजनांची माहिती नसणे, योजनांची अंमलबजावणी न होणे किंवा मस्टर न देणे. तुम्हालाही अशी कोणतीही समस्या येत असेल तर तुम्ही ग्रामपंचायत योजनेची तक्रार ऑनलाइन नोंदवू शकता.

 

त्यामुळे, तुम्हाला ग्रामपंचायतीमध्ये लागू करण्यात आलेल्या मनरेगा अंतर्गत विविध प्रकारच्या बाबींबद्दल तक्रार करायची असल्यास, तुम्ही आता महाराष्ट्र सरकारने प्रदान केलेल्या नवीन मनरेगा पोर्टलद्वारे तक्रार करू शकता. 14 मार्च 2023 रोजी, महाराष्ट्र राज्याचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी महाराष्ट्र सरकारच्या नवीन मनरेगा वेबसाइटचा शुभारंभ केला. त्यामुळे आता या नवीन पोर्टलमुळे मनरेगाच्या चालू योजनांच्या माहितीसोबतच योजनेच्या तक्रारींची संपूर्ण माहिती एकाच ठिकाणी उपलब्ध होणार आहे.Gram Panchayat Yojana

ग्रामपंचायत योजनेबाबत अर्ज करताना येणाऱ्या अडचणी

सर्वसामान्य नागरिक विविध योजनांसाठी अर्ज करण्यासाठी ग्रामपंचायतीकडे जातो तेव्हा त्याला ग्रामपंचायतीमार्फत योजनेबाबत पुरेशी माहिती दिली जात नाही. किंवा अनेक वेळा ग्रामपंचायतीमध्ये नवीन ग्रामपंचायत योजना सुरू झाल्यानंतरही त्या योजनेचा शासन निर्णय होऊनही प्रत्यक्षात त्या ग्रामपंचायतीमध्ये योजनेची अंमलबजावणी होत नाही. अनेक वेळा योजनांची योग्य अंमलबजावणी होत नाही किंवा अनेक वेळा योजनांचा लाभ घेण्यासाठी ग्रामपंचायत पैशांची मागणी करत असते.

त्यामुळे वरीलपैकी तुम्हाला कोणत्याही प्रकारची अडचण आल्यास आता आपण ऑनलाइन तक्रार करू शकतो.Gram Panchayat Yojana

 

Leave a Comment

error: Content is protected !!